Hafan > Preswyl > Cynghorwyr

Cynghorwyr

Caiff Cynghorwyr lleol eu hethol gan y gymuned i benderfynu sut y dylai'r cyngor gyflawni ei amrywiol weithgareddau. Maent yn cynrychioli buddiannau’r cyhoedd yn ogystal ag unigolion sy'n byw yn y ward y mae ef neu hi wedi cael ei ethol i’w gwasanaethu am dymor. Byddant mewn cyswllt rheolaidd â'r cyhoedd drwy gyfrwng cyfarfodydd y cyngor, galwadau ffôn neu gymorthfeydd. Mae cymorthfeydd yn rhoi cyfle i unrhyw breswylydd yn y ward fynd a siarad â'u cynghorydd wyneb yn wyneb ac mae'r rhain yn cael eu cynnal yn rheolaidd.

Nid yw cynghorwyr yn cael cyflog am eu gwaith, yn hytrach maent yn derbyn lwfansau. Yn ôl y gyfraith, mae'n ofynnol i bob aelod o'r Cyngor lenwi ffurflen datgan cysylltiad, ac mae'r manylion yn cael eu cyhoeddi pob blwyddyn.

Cysylltwch â'ch Cynghorydd lleol am fanylion eu cymorthfeydd. Os nad ydych chi’n gwybod pwy yw’ch Cynghorydd lleol, cliciwch ar 'Dod o hyd i'ch Cynghorydd' isod a theipiwch eich cod post a chlicio 'Ewch'. Byddwch yn derbyn holl fanylion cyswllt eich Aelod lleol. Fel arall, dewiswch y ward lle rydych chi’n byw. Fodd bynnag, mae chwilio yn ôl cod post yn fwy cywir oherwydd ffiniau agos ac ati.


  • Cllr Alex Aldridge

    Flint Coleshill / Cwnsyllt y Fflint

    Labour / Llafur


  • Cllr Bernie Attridge

    Connah's Quay Central / Canol Cei Connah

    Labour / Llafur

    Deputy Leader of the Council and Cabinet Member for Environment; Deputy Leader of the Labour Group


  • Cllr Glyn Banks

    Ffynnongroyw / Ffynnongroyw

    Labour / Llafur


  • Cllr Haydn Bateman

    Mold Broncoed / Broncoed yr Wyddgrug

    Independent / Annibynnol

    Vice Chair of Clwyd Pension Fund Committee


  • Cllr Marion Bateman

    Northop / Llaneurgain

    Independent / Annibynnol


  • Cllr Chris Bithell

    Mold East / Dwyrain yr Wyddgrug

    Labour / Llafur

    Cabinet Member for Education


  • Cllr Amanda Bragg

    New Brighton / New Brighton

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol


  • Cllr Helen Brown

    Aston / Aston

    Independent / Annibynnol

    Deputy Leader of the Independent Group; Cabinet Member for Housing


  • Cllr Derek Butler

    Broughton South / De Brchdyn

    Labour / Llafur

    Cabinet Member for Economic Development


  • Cllr Clive Carver

    Hawarden / Penarlag

    Conservative / Geidwadol

    Leader of the Conservative Group


  • Cllr David Cox

    Flint Coleshill / Cwnsyllt y Fflint

    Labour / Llafur


  • Cllr Paul Cunningham

    Flint Trelawny / Trelawny y Fflint

    Labour / Llafur


  • Cllr Peter Curtis

    Holywell Central / Canol Treffynnon

    Labour / Llafur

    Vice Chair of Corporate Resources OSC


  • Cllr Ron Davies

    Shotton Higher / Shotton Uchaf

    Labour / Llafur


  • Cllr Adele Davies-Cooke

    Gwernaffield / Y Waun

    Conservative / Geidwadol


  • Cllr Alan Diskin

    Mancot / Mancot

    Labour / Llafur

    Chair of Clwyd Pension Fund Committee


  • Cllr Glenys Diskin

    Mancot / Mancot

    Labour / Llafur

    Chair of the Council


  • Cllr Chris Dolphin

    Whitford / Chwitffordd

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol

    Deputy Leader of the Liberal Democrat Group


  • Cllr Rosetta Dolphin

    Greenfield / Maes Glas

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol


  • Cllr Ian Dunbar

    Connah's Quay South / De Cei Connah

    Labour / Llafur

    Vice-Chairman of Planning and Development Control Committee


  • Cllr Andy Dunbobbin

    Connah's Quay Golftyn / Golftyn Ci Connah

    Labour / Llafur

    Vice-Chair of Social & Health Care OSC


  • Cllr Brian Dunn

    Connah's Quay Wepre / Gwepra Cei Connah

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

    Chair of Community Profile & Partnerships OSC


  • Cllr Carol Ellis

    Buckley Mountain / Mynydd Bwcle

    Independent / Annibynnol

    Chair of Social and Health Care OSC


  • Cllr David Evans

    Shotton East / Dwyrain Shotton

    Labour / Llafur

    Vice-Chair of Environment OSC


  • Cllr Jim Falshaw

    Caerwys / Caerwys

    Conservative / Geidwadol


  • Cllr Veronica Gay

    Saltney Stonebridge / Saltney Stonebridge

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

    Deputy Leader of the Independent Alliance Group


  • Cllr Robin Guest

    Mold South / De'r Wyddgrug

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol

    Leader of the Liberal Democrat Group; Chair of Constitution Committee; Chair of Democratic Services Committee


  • Cllr Alison Halford

    Ewloe / Ewlo

    Conservative / Geidwadol


  • Cllr Ron Hampson

    Buckley Bistre West / Bwcle Gorllewin Bistre

    Labour / Llafur

    Chair of Housing OSC


  • Cllr George Hardcastle

    Aston / Aston

    Independent / Annibynnol

    Vice-Chairman of Housing OSC


  • Cllr Cindy Hinds

    Penyffordd / Pen-y-ffordd

    Labour / Llafur


  • Cllr Ray Hughes

    Leeswood / Coed-llai

    New Independents / Annibynnol Newydd

    Vice Chair of the Council


  • Cllr Dennis Hutchinson

    Buckley Pentrobin / Bwcle Pentrobin

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol


  • Cllr Hilary Isherwood

    Llanfynydd / Llanfynydd

    Conservative / Geidwadol

    Chair of Environment OSC


  • Cllr Joe Johnson

    Holywell East / Dwyrain Treffynnon

    Labour / Llafur


  • Cllr Rita Johnson

    Flint Oakenholt / Oakenholt y Fflint

    New Independents / Annibynnol Newydd


  • Cllr Christine Jones

    Sealand / Sealand

    Labour / Llafur

    Cabinet Member for Social Services


  • Cllr Kevin Jones

    Bagillt East / Dwyrain Bagillt

    Labour / Llafur

    Cabinet Member for Waste Strategy, Public Protection and Leisure


  • Cllr Richard Jones

    Buckley Bistre East / Bwcle Dwyrain Bistre

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol


  • Cllr Colin Legg

    Halkyn / Helygain

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol


  • Cllr Phil Lightfoot

    Higher Kinnerton / Kinnerton Uchaf

    New Independents / Annibynnol Newydd


  • Cllr Brian Lloyd

    Mold West / Gorllewin yr Wyddgrug

    New Independents / Annibynnol Newydd

    Vice Chair of Community Profile & Partnerships OSC


  • Cllr Richard Lloyd

    Saltney Mold Junction / Saltney Cyffordd yr Wyddgrug

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol


  • Cllr Mike Lowe

    Broughton South / De Brchdyn

    Labour / Llafur


  • Cllr Dave Mackie

    Ewloe / Ewlo

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol


  • Cllr Nancy Matthews

    Gwernymynydd / Gwernymynydd

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol


  • Cllr Hilary McGuill

    Argoed / Argoed

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol


  • Cllr Ann Minshull

    Shotton West / Gorllewin Shotton

    Labour / Llafur


  • Cllr Billy Mullin

    Broughton North East / Gogledd-ddwyrain Brychdyn

    Labour / Llafur

    Cabinet Member for Corporate Management


  • Cllr Tim Newhouse

    Hope / Yr Hob

    New Independents / Annibynnol Newydd


  • Cllr Mike Peers

    Buckley Pentrobin / Bwcle Pentrobin

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

    Leader of the Independent Alliance Group


  • Cllr Vicky Perfect

    Flint Trelawny / Trelawny y Fflint

    Labour / Llafur


  • Cllr Neville Phillips

    Buckley Bistre West / Bwcle Gorllewin Bistre

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol

    Vice-Chairman Constitution Committee and Democratic Services Committee


  • Cllr Mike Reece

    Bagillt West / Gorllewin Bagillt

    Labour / Llafur


  • Cllr Gareth Roberts

    Holywell West / Gorllewin Treffynnon

    Plaid Cymru - The Party of Wales


  • Cllr Ian Roberts

    Flint Castle / Castell y Fflint

    Labour / Llafur

    Chair of Lifelong Learning OSC


  • Cllr David Roney

    Mostyn / Mostyn

    New Independents / Annibynnol Newydd


  • Cllr Tony Sharps

    Northop Hall / Northop Hall

    Independent / Annibynnol

    Leader of the Independent Group; Chair of Licensing Committee


  • Cllr Aaron Shotton

    Connah's Quay Central / Canol Cei Connah

    Labour / Llafur

    Leader of the Council and Cabinet Member for Finance; Leader of the Labour Group


  • Cllr Paul Shotton

    Connah's Quay Golftyn / Golftyn Ci Connah

    Labour / Llafur


  • Cllr Ian Smith

    Connah's Quay South / De Cei Connah

    Labour / Llafur


  • Cllr Nigel Steele-Mortimer

    Trelawnyd & Gwaenysgor / Trelawnyd a Gwaenysgor

    Conservative / Geidwadol

    Deputy Leader of the Conservative Group


  • Cllr Carolyn Thomas

    Treuddyn / Treuddyn

    New Independents / Annibynnol Newydd

    Deputy Leader of the New Independents Group; Chair of Corporate Resources OSC


  • Cllr Owen Thomas

    Cilcain / Cilcain

    Conservative / Geidwadol


  • Cllr David Williams

    Penyffordd / Pen-y-ffordd

    New Independents / Annibynnol Newydd


  • Cllr Sharon Williams

    Gronant / Gronant

    Labour / Llafur


  • Cllr David Wisinger

    Queensferry / Queensferry

    Labour / Llafur

    Chair of Planning and Development Control Committee


  • Cllr Arnold Woolley Dip.IM, MCMI

    Buckley Bistre East / Bwcle Dwyrain Bistre

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol


  • Cllr Matt Wright

    Brynford / Brynffordd

    Conservative / Geidwadol

Dogfennau perthnasol

Gwefannau Defnyddiol

Dogfennau Defnyddiol