Cyfeirlyfr Cymunedol

Rhestr gynhwysfawr o glybiau, cymdeithasau, grwpiau cymunedol a sefydliadau yn Sir y Fflint. Fe'i diweddarir yn flynyddol.

Enw Ffon Enw Cyswllt
Cadwyn Clwyd 01490 340500 Cadwyn Clwyd
Caer Alyn Archaeological Project Mr Alan Brown
Caerwys Agricultural Show 07554 284135 Paula Spencer
Caerwys Art Group 01352 721092 Sarah Mcguire
Caerwys Badminton Club 01352 720086 Sue Jones
Caerwys Bowling Club 01352 720314 Mr Steve Chambers (Secretary)
Caerwys Playgroup 01745 530111 Moya Williams (North Wales Manager)
Caerwys Town Hall 01352 720349 Mrs Sandra Evans (Treasurer & Secretary to the Trustees)
Caerwys Youth Project 01352 720216 David Knights
Caffi Isa and Book Club 07534 396545 Caffi Isa Community Group
CAHA Womens Aid 01352 712150 Caha Womens Aid
CALL Helpline 0800 132 737 (24 hour sevice) - Community Advice and Listening Line - Mental Health Helpline for Wales 0800 132 737 C.A.L.L Helpline.
Cambria Band 07957 173262 Mr Adam Philips
Capricorn Animal Rescue 01244 547938 Mrs Shiela Stewart
Carboot Theatre Company 01352 756988 Pam Courtney
Careers Wales (North East Wales) 0800 028 4844 Careers Wales North East
Carmel and District Cricket Club 07810 492328 Neil Taylor (Club Secretary)
Carmel and Holywell Woodcraft Association 01352 713320 Mr Gordon Barnabas (Chairman)
Carmel Bowling Club 01352 712465 Brenda Taylor (Secretary)
Carmel Pre-School Playgroup 01745 530111 Moya Williams (North Wales Manager)
Carmel Village Hall 01352 713415 Chris Dolphin
Carmel Youth Club 01352 704032 Flintshire Youth Services
Castell Alun Bowling Club 01978 760694 Mr John Tesseyman (Secretary)
Castell Alun Cricket Club 07815 160593 Mr Mike Arden
Castell Alun Junior Badminton Club 01244 661323 Jane Liddle
Castle Rangers 01978 756391 Rev Paulette Gower
Cats Protection 01978 313574 Cats Protection Manager
Chatterboxes - Buckley Stroke Support Group (Communication) 01244 819238 Carolyn Littlemore
Cheshire and North Wales Woodturners Association 01978 469952 Paul Williams (Chair)
Chester Archaeological Society 01244 310563 Mr Alan Williams (Honorary Secretary)
Chester Dolls House & Miniaturists Club 01244 682982 Linda Lawson
Chester Society for Landscape History Please contact by email Mike Headon (Programme Organiser)
Chester Talking Newspaper and Flintshire Talking Newspaper 01244 409000 Chester Talking Newspaper and Flintshire Talking Newspaper Studio
Chikara Shotokan Karate Academy 07932 155211 Mr David Barker
Christ Church Deeside & Bethany Project 01244 816347 Rev. Matthew Francis
Christian Science Churches and Societies 01352 740241 Mrs G Fraser
Church In Wales - The Diocese of St Asaph 01745 532591 Diocesan Office
Church in Wales Rectorial Benefice of Hawarden 01244 796668 Revd Danny Edwards
Cilcain Bowling Club 01352 810259 Rob Armstrong (Secretary)
Cilcain Community Café 01352 741660 Judith Van Schaik
Cilcain Fly Fishing Association 01244 536003 Mr David Parry (Secretary)
Cilcain Parent and Toddler 01745 530111 Moya Williams (North Wales Manager)
Cilcain Village Hall Management Committee 01352 741445 Mrs Gwen Hardman
Cilfan Playgroup 01745 530111 Moya Williams (North Wales Manager)
Citizens Advice Bureau (CAB) 03444 772020 Citizens Advice Bureau (CAB) Advice Line
Cittaslow Mold 01352 754551 Cittaslow Mold
Clwb Gwawr Fama 01352 757874 Bethan Williams
Clwb Gwawr Genod Gwenffrewi 01352 780332 Lisa Orhan
Clwyd Alyn Housing Association Supported Living 0800 1835757 Clwyd Alyn Housing Association Supported Living Contact Centre
Clwyd Aviation Group 07858 016109 Mr Roy Marsh (Secretary)
Clwyd Badger Group 01244 544823 Pat Hartley
Clwyd Bird Recording Group 01352 750118 Ian M Spence
Clwyd Clippers (Mold Barbershop Harmony Club) 07764 949244 David Hunter (Secretary)
Clwyd Community Theatre Association 07711 203982 Andrew Shone (Chair)
Clwyd Family History Society and Hel Achau Quarterly Journal 01978 814924 Clwyd FHS Resource Centre
Clwyd Mountaineering Club Contact by email only Tim Davies (Hon Sec)
Clwyd Ornithological Society 01745 338493 Angela Ross
Clwyd Railway Circle 01244 537440 Mr David Jones
Clwyd Special Riding Centre 01352 770446 Centre Manager
Clwyd Theatr Cymru Theatre for Young People (CTYP) 01352 701575 Nerys Edwards (Administrator)
Clwyd Veteran and Vintage Machinery Society 01978 290877 Mr Gordon Smith (Secretary)
Clwyd Young Farmers Club 01978 790403 YFC Office
Clwyd-Flint Federation of Womens Institutes (WI) 01352 756884 WI Office
Clwydian Ramblers Group 01352 753901 Clwydian Ramblers Group Secretary
Clwydian Range Archaeology Group (CRAG) 01691 690184 Mrs I Milhench (Membership Secretary)
Clwyd-Powys Archaeological Trust 01938 553670 The Secretary, Clwyd-Powys Archaeological Trust
Clybiau Plant Cymru Kids Clubs Wales 01492 536318 Clybiau Plant Cymru North Wales Office
Coed Talon Bowling Club 01978 769087 Cath Rogers (Secretary)
Coeliac UK North Wales Group O7732 711203 Dominique Lardner, Group Organiser
Cofnod (North Wales Environmental Information Service) 01248 672603 Cofnod (North Wales Environmental Information Service)
Communities First (Mold Office) 01352 754861 Communities First Mold Office
Communities First East Cluster 01244 846090 East Flintshire Communities First
Community Transport Association 01745 356751 Community Transport Association North Wales Office
Connahs Quay Badminton Club 07932 372131 Anne Hipkiss (Club Secretary)
Connahs Quay Bowling Club 07873 650022 Claire Bullock (Secretary)
Connahs Quay Cricket Club 07948 606821 Annette Jones (Secretary)
Connahs Quay Labour & Community Club 01244 812865 Connahs Quay Labour and Community Club
Connahs Quay Parish Magazine 01244 810419 Julie Price
Connahs Quay Salvation Army 01244 830496 Majors Marc & Shirley McKenzie
Connahs Quay Swimming Club 0845 603 121 Connahs Quay Swimming Pool
Connahs Quay Tigers Football Club 07736 731945 Tom Gambino (Admin)
Connahs Quay Youth and Community Centre 01352 704032 Flintshire Youth Services
Contact The Elderly Wales 01597 822351 Sian Llewellyn, Wales Support Officer
Copperfields Bowling Club 01745 561904 Mr Terry Bignell (Secretary)
Côr Cilcain 01352 740675 Sonia Goulding (Vice Chair)
Côr Meibion Caerwys/Caerwys Male Voice Choir Please contact the secretary by email
Côr Meibion Trelawnyd Male Voice Choir 01745 730059 Mr J Vince Roberts
Côr y Pentan 01352 744925 Secretary/Ysgrifennydd
Corus Deeside Archery Club 07803 317554 Corus Sports and Social Club
Creative Lacemakers 07985 315164 Carol Boyton
Croft Playgroup 01745 530111 Moya Williams (North Wales Manager)
Cross Border Poets 07940 839794 Robbie Burton
Crossroads Care North Wales 01492 542212 Crossroads Care North Wales
Cruse Bereavement Care North Wales 08445 617856 North Wales Area Office
Cylch Darllen Cymraeg yr Wyddgrug 01352 754791 Nia Wyn Jones
Cylch Meithrin Glanrafon 01978 363422 Mudiad Meithrin
Cylch Meithrin Yr Wyddgrug 01978 363422 Mudiad Meithrin
Cylch Ti a Fi a Cylch Meithrin Shotton 01978 363422 Mudiad Meithrin
Cylch Ti a Fi a Cylch Meithrin Treffynnon 01978 363422 Mudiad Meithrin
Cylch Ti a Fi Bwcle 01978 363422 Mudiad Meithrin
Cylch Ti a Fi Garden City 01978 363422 Mudiad Meithrin
Cylch Ti a Fi Terrig 01978 363422 Mudiad Meithrin
Cylch Ti a Fi Y Fflint 01978 363422 Mudiad Meithrin
Cylch y Foel Playgroup & Nursery Plus 01745 530111 Moya Williams (North Wales Manager)
Cymau Quarry Conservation and Ffrwd Quarry Nature Reserve 01978 760420 Mrs Judy Smith
Cymdeithas Wil Bryan 01352 756606 Mr Harri Bryn (Secretary/Ysgrifennydd)
Cytun (Churches Together on Deeside) 01244 813211 Miss Kathleen Morris
Cytun (Mold) 01352 751321 Wendy Wynne-Eyton